คำร้อง
ศูนย์รับแจ้งคำร้อง (ONE STOP SERVICE)
เทศบาลตำบลสุเทพ
เลขที่คำร้อง : 651100146
วันที่ยื่นคำร้อง : 15/11/2565 - 20:13
ประเภทคำร้อง :
ร้องเรียนเรื่องทั่วไป
กองงาน :
สำนักปลัดเทศบาล
หัวข้อเรื่อง :
ถนนซอยบ้านเป็นของเจ้าของที่ ที่ไม่ได้ยกให้เทศบาล
รายละเอียด :
ต้องทำยังไงบ้างกับถนนที่พังมากๆ ที่เจ้าของที่ไม่ยกให้เทศบาลค่ะ คนในซอยก็หาอะไรมาถมแบบไม่ลงทุนค่ะ เศษอะไรต่างๆ ถนนพังมากๆ หน้าบ้านเราคือเราลงทุนสั่งหินกรวดมาลงมาเทพร้อมรถบด แต่สภาพของบ้านคนอื่นมันเป็นอะไรที่แย่สุดๆค่ะ เข้าใจนะคะว่าเทศบาลทำอะไรไม่ได้ เพราะความเจ้าของที่ไม่ได้ยกให้เทศบาล เลยอยากถามว่าเราต้องทำอะไรได้บ้างคะ? ตอนนี้แทบไม่อยากจะเลี้ยวรถเข้าซอยบ้านตัวเองแล้วค่ะ โรคซึมเศร้ายอดฮิตจะเข้าร่างละค่ะ คุณภาพชีวิตแย่ลงเรื่อยๆค่ะหดหู่ไม่อยากอยู่บ้านตัวเอง ทั้งที่ใกล้ความเจริญรอบทิศทาง!! รบกวนเทศบาลช่วยคิดหาวิธีที่จะทำอะไรได้ให้ทีเถอะนะคะ ขอร้องเถอะค่ะ
ปล.ปากซอยเข้ามาก็เละๆๆๆโคลนๆๆๆค่ะ
ขอบคุณนะคะ
ชื่อ-สกุล ผู้แจ้งคำร้อง :
นส.วรพรรณ ยิ้มสาระ
การเปิดเผยข้อมูล :
ต้องการ ให้แสดงข้อมูลคำร้องเป็นสาธารณะ
ผลการดำเนินงาน
สถานะ : กำลังดำเนินการ (16/11/2565)
สถานะ : รอตรวจสอบ (16/11/2565)
สถานะ : รับเรื่องแล้วรอดำเนินการ (16/11/2565)